Trợ cấp thai sản có tăng theo mức lương cơ sở?

Tôi nghỉ thai sản ngày 6/2/2019 đến ngày 6/8/2019. Ngày 1/7/2019 mức lương cơ sở được điều chỉnh tăng, vậy, chế độ trợ cấp thai sản của tôi có được truy lĩnh tăng mức lương của tháng 7, tháng 8 không?. Người hỏi Trần Thị Thúy Hằng – Tỉnh Long An. BHXH Việt Nam trả lời vấn đề này như sau: Theo Tiết a, Khoản 1, Điều 12 Thông tư số 59/2015/TT-BLĐTBXH ngày 29/12/2015 …

Chi tiết