Phải có xác nhận của doanh nghiệp cũ mới được trợ cấp thất nghiệp?

Hồ sơ đề nghị hưởng trợ cấp thất nghiệp là cách duy nhất để người lao động nhận tiền trợ cấp thất nghiệp. Và sắp tới, người lao động còn phải bổ sung xác nhận của doanh nghiệp cũ vào bộ hồ sơ này? Bổ sung xác nhận của doanh nghiệp vào hồ sơ đề nghị hưởng trợ cấp thất nghiệp Trước đây, theo Điều 16 Nghị định 28/2015/NĐ-CP, hồ sơ đề nghị …

Chi tiết