Người lao động tự chốt sổ bảo hiểm xã hội được không?

Sổ bảo hiểm xã hội ghi chép quá trình đóng, hưởng cũng như làm căn cứ để giải quyết các chế độ bảo hiểm cho người lao động. Vậy khi muốn hưởng các chế độ này, người lao động có được tự chốt sổ cho mình? Trách nhiệm chốt sổ bảo hiểm xã hội Khoản 3 Điều 47 Bộ luật Lao động năm 2012 quy định: “Người sử dụng lao động có …

Chi tiết